x

TỔN THƯƠNG GAN DO THUỐC: NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT

Bạn có biết rằng hầu hết suy gan cấp tính là do thuốc? Mặc dù hiếm gặp, nhưng tổn thương gan do thuốc (DILI) là lý do hàng đầu để xem xét một loại thuốc được FDA phê duyệt có bị rút khỏi thị trường hay không. Biến chứng đáng sợ này có thể xuất phát từ cả hai loại thuốc được kê đơn và không kê đơn, bao gồm một số thực phẩm chức năng và chế độ ăn uống.

Full màn hình



Download

Thích (0) Hãy là người đầu tiên thích nội dung này!

Bài viết liên quan

SỬ DỤNG CARBOCYSTEINE ĐỂ LONG ĐỜM CÓ THỂ LÀM NẶNG THÊM TÌNH TRẠNG HO CỦA TRẺ

  • 23/10/2018
  • Ioan Magyar, Mihai Botea, Alina Maghiar, Carmen Pantis, Cristian Sava and Barbu Cuparencu
  • 0 bình luận

QUẢN LÝ PHẢN ỨNG MIỄN DỊCH BẰNG DƯỢC LÝ ĐỊNH LƯỢNG

  • 23/06/2019
  • Piet van der Graaf
  • 0 bình luận

EMA ĐỀ NGHỊ RÚT CẤP PHÉP TIẾP THỊ CHO THUỐC TRỊ UNG THƯ LARTRUVO

  • 30/04/2019
  • Thông cáo báo chí của EMA
  • 0 bình luận

VIÊM CƠ TIM DO CLOZAPINE

  • 12/01/2019
  • Ashlee Rickard Riggs, PharmD, BCPP Dylan M. Cooper, PharmD
  • 0 bình luận

ECZEMA BỘI NHIỄM Ở TRẺ EM: NGHIÊN CỨU VỀ LỢI ÍCH CỦA KHÁNG SINH TẠI CHỖ VÀ KHÁNG SINH ĐƯỜNG UỐNG

  • 20/06/2017
  • Sophie DUMÉRY
  • 0 bình luận

KHÁNG LIỆU PHÁP KẾT HỢP THUỐC ARTEMISININ: ĐỪNG QUÊN THUỐC PHỐI HỢP!

  • 24/03/2019
  • Christian Nsanzabana
  • 0 bình luận

bình luận

Có 0 bình luận cho bài viết này.

Gửi bình luận

Bạn cần để viết bình luận.

Facebook comment

X Đăng ký nhận email
Đăng ký để nhận được câu hỏi hàng tuần.